Hiển thị các bài đăng có nhãn Converter quang. Hiển thị tất cả bài đăng
Hiển thị các bài đăng có nhãn Converter quang. Hiển thị tất cả bài đăng

Bộ chuyển đổi quang điện

Bộ chuyển đổi quang điện chuyển từ giao diện Ethernet quang sang giao diện Ethernet điện - cổng RJ45.

Chúng tôi là phân phối chính thức sản phẩm converter quang Wintop chính hãng, hàng mới 100%, bảo hành 2 năm 1 đổi 1, hàng luôn có sẵn hàng trăm bộ.

Vui lòng liên hệ: (08) 39940163 hoặc hotline: 0917 553 715




Giá bán lẻ 

* Bộ chuyển đổi quang điện - Converter quang loại dùng 1 sợi quang (chạy cực kỳ ổn định với mạng Internet cáp quang FTTH  AON của các nhà mạng VNPT, Viettel, FPT, CMC...)  tốc độ 100Mbps, giá bán lẻ 700.000 đồng/ cái (chưa VAT)

* Bộ chuyển đổi quang điện - Converter quang loại dùng 2 sợi quang, tốc độ 100 Mbps, giá bán lẻ 600.000 đồng/ cái (chưa VAT)


* Bộ chuyển đổi quang điện - Converter quang loại dùng 2 sợi quang,  tốc độ 1000 Mbps, giá bán lẻ 1.400.000 đồng /cái (chưa VAT)

Quý khách hàng cần lắp đặt mạng cáp quang nội bộ để:
        + Kết nối mạng cáp quang 02 tòa nhà văn phòng
        + Kết nối mạng cáp quang văn phòng và nhà xưởng
        + Kết nối mạng nội bộ giữa các xưởng bằng cáp quang
      + Dùng hệ thống camera quan sát ở các nhà xưởng muốn tập trung về văn phòng để giám sát

Vui lòng liên hệ 0917 553 715 hoặc email sales@baokhanhcorp.com để chúng tôi gửi sơ đồ ứng dụng, khảo sát, tư vấn giải pháp và báo giá thi công mạng cáp quang nội bộ

Bộ chuyển đổi quang điện còn có thể tự động điều chỉnh theo tiêu chuẩn IEEE802.3u (tự động điều chỉnh tốc độ 10, 100 hay 1000Mbps tùy loại thiết bị)

Các đèn LED sẽ báo hiệu trạng thái của bộ chuyển đổi quang điện, tốc độ cổng điện (cáp UTP , RJ-45), Link, và tình trạng full/ half duplex, cổng quang FX .

Nếu bạn muốn từ trung tâm/văn phòng chính/phòng IT kết nối đến 14 hay 16 nhà xưởng/ văn phòng chi nhánh các converter quang độc lập (stand-alone) này cũng có thể được gắn tập trung vào các khung quản lý tập trung (chassis) , các khung này có khả năng tập trung 14 đến 16 converter quang trên một khung

Chương trình khuyến mãi tháng 4/2016

(Chi tiết xem tại 
http://bochuyendoiquangdien.baokhanhcorp.com )

Khuyến mãi miễn phí 4 sợi dây nhảy quang trị giá 240.000 đồng khi lắp đặt trọn gói hệ thống mạng/tuyến cáp quang: 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang. Vui lòng liên hệ điện thoại 08.3994-0613 hoặc hotline: 0917-553-715

Email: sales@baokhanhcorp.com



Converter quang Wintop WT-8110

Converter quang Wintop WT-8110 là dòng sản phẩm thế hệ mới của dòng converter quang 10/100 Mbps 

phổ biến và nổi tiếng về độ bền cũng như giá cả rất cạnh tranh .
Bộ chuyển đổi quang điện Wintop WT-8110 có khả năng kết nối ở khoảng cách 20km với cáp quang đơn mốt hoặc 0.5km/2km với cáp quang đa mốt, ở tốc độ 10/100Mbps, đầu nối quang theo chuẩn SC
Converter quang 10/100Mbps Wintop WT-8110
Converter quang tốc độ 10/100 Mbps Wintop WT-8110

Giá bán lẻ converter quang Wintop WT-8110 tốc độ 10/100M: 

660.000 đồng / cái, đã bao gồm VAT.


Để Quý khách mua số lượng > 10 hoặc công ty thương mại/reseller/cửa hàng vi tính vui lòng liên hệ 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715 để nhận báo giá sỉ
Email: sales@baokhanhcorp.com


Xin giải thích ở chỗ đầu nối quang (connector) này: thực ra thì đầu nối gì không phải quá quan trọng, ví dụ nếu bạn có sẵn dây nhảy quang đầu ST (một chuẩn cũ, nhiều converter quang trước đây vẫn thường dùng loại đầu ST này, giờ thì hầu như không còn converter đầu ST) và converter quang cũ đó của bạn hỏng, giờ bạn mua converter quang mới loại đầu nối SC về nhiều bạn băn khoăn không biết làm thế nào.
Đơn giản chỉ cần thay sợi dây nhảy quang đầu SC là xong. Nhưng cũng có trường hợp nhiều công ty thi công, hàn nối cáp quang "tiết kiệm" cho khách hàng bằng cách không dùng hộp phối quang ODF mà hàn trực tiếp sợi dây nhảy quang/dây nối quang vào cáp quang hoặc gần đây để giảm chi phí phụ kiện các nhà mạng bấm trực tiếp đầu fast connector vào sợi cáp quang ống đệm chặt, nếu bạn ở trường hợp này thì có 2 cách dưới đây: 


Click vào hình bên để xem bảng giá tất cả các bộ chuyển đổi quang điện

Khuyến mãi 4 sợi dây nhảy quang trị giá 320.000 đồng khi mua trọn bộ: 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang



Gọi 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715

Email: sales@modemquang.com


 - Cắt ra, hàn lại bằng sợi dây nhảy quang / dây nối quang đúng loại đầu nối bạn cần
 hoặc một cách khác đơn giản hơn rất nhiều:

 - Liên hệ chúng tôi mua 1 đầu adaptor, adaptor này bao gồm 2 đầu nối, 1 đầu là loại mà sợi dây nhảy quang bạn sẵn có, 1 đầu trùng với loại converter quang bạn vừa mua

Converter quang WT-8110 chuyển đổi từ tín hiệu quang (có thể là cáp quang singlemode hoặc cáp quang multimode, tùy loại cáp và nhu cầu bạn đặt hàng) sang tín hiệu điện (đầu nối RJ45)

Converter quang Wintop WT-8110 này thường được dùng  để : kết nối Internet (kết nối với một bộ chuyển đổi quang điện đặt ở nhà cung cấp dịch vụ Internet) hoặc mở rộng khoảng cách mạng nội bộ (LAN) hay giữa 2 văn phòng, nhà xưởng, kho bãi, camera IP, đầu ghi hình DVR của bạn từ vài km cho đến hàng chục, hàng trăm km.

Cho đến nay thì việc sử dụng converter quang được xem là giải pháp kinh tế nhất, đơn giản nhất và hiệu quả nhất cho dù bạn phát triển trên hạ tầng mạng sẵn có hay xây dựng mới một mạng LAN cáp quang

Hãy liên hệ ngay hôm nay để nhận giá tốt



Đặc điểm converter quang Wintop WT-8110

1. Đặc điểm chung là transparent toàn bộ các gói tin

- Hỗ trợ việc chuyển khung cut-through cho độ trễ thấp
- Hỗ trợ chuyển đổi nguyên trạng cho độ trễ cực thấp
- Cho phép flow control hoạt động ở chế độ full duplex hoặc half duplex
- Giám sát băng thông
- Quản lý chuyển tiếp gói tin 1600 bytes
- Tuỳ chọn chuyển tiếp các gói tin phân mảnh

2. Hỗ trợ chuẩn 100Base-FX

3.Tích hợp 128Kb RAM làm bộ nhớ đệm

4.Chức năng tự động MDI-MDIX

5. Hỗ trợ chức năng link fault pass through (LFP)

6. Hỗ trợ chức năng cảnh báo lỗi khi converter quang bên kia bị lỗi (tùy chọn)

7. Đèn LED hiển thị kết nối/tình trạng  full/half duplex, tốc độ 10/100M

8. Hỗ trợ cấu hình EEPROM (optional)

9. Khoảng cách từ 2km, 20km, 40km, 60km, 80km,100km lên đến 120 km (đặt hàng tùy vào nhu cầu)

Thông tin đặt hàng converter quang Wintop WT-8110

Đặt hàng converter quang
Gọi (08)39940163 hoặc 0917 553 715


Converter quang tốc độ 10/100M,  1 cổng quang FX & 1 cổng điện RJ45

10/100M1310nm dual fiber 1*9 MM 2Km    WT-8110MA-11-2
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 20Km    WT-8110SA-11-20
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 40Km    WT-8110SA-11-40
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 60Km    WT-8110SA-11-60
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 80Km    WT-8110SA-11-80
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 100Km    WT-8110SA-11-100
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 120Km with APD    WT-8110SA-11-120
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-20A
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-20B
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-40A
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-40B
10/100M 1*9 BiDi SM 60KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-60A
10/100M 1*9 BiDi SM 60Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-60B
10/100M 1*9 BiDi SM 80KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-80A
10/100M 1*9 BiDi SM 80Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-80B


Converter quang tốc độ 10/100M,  1 cổng quang FX & 2 cổng điện RJ45

10/100M1310nm dual fiber 1*9 MM 2Km    WT-8110MA-12-2
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 20Km    WT-8110SA-12-20
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 40Km    WT-8110SA-12-40
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 60Km    WT-8110SA-12-60
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 80Km    WT-8110SA-12-80
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 100Km    WT-8110SA-12-100
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 120Km with APD    WT-8110SA-12-120
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-20A
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-20B
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-40A
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-40B
10/100M 1*9 BiDi SM 60KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-60A
10/100M 1*9 BiDi SM 60Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-60B
10/100M 1*9 BiDi SM 80KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-80A
10/100M 1*9 BiDi SM 80Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-80B


Converter quang tốc độ 10/100M,  1 cổng quang FX & 4 cổng điện RJ45

10/100M1310nm dual fiber 1*9 MM 2Km    WT-8110MA-14-2
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 20Km    WT-8110SA-14-20
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 40Km    WT-8110SA-14-40
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 60Km    WT-8110SA-14-60
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 80Km    WT-8110SA-14-80
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 100Km    WT-8110SA-14-100
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 120Km with APD    WT-8110SA-14-120
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-20A
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-20B
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-40A
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-40B
10/100M 1*9 BiDi SM 60KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-60A
10/100M 1*9 BiDi SM 60Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-60B
10/100M 1*9 BiDi SM 80KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-80A
10/100M 1*9 BiDi SM 80Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-80B

Converter quang 10/100Mbps HTB1100

Bộ chuyển đổi quang điện HTB1100 tốc độ 10/100Mbps, khoảng cách quang 20km đối với cáp quang singlemode hoặc 2km đối với cáp quang multimode, đầu nối quang SC

Converter Quang HTB1100 giá tốt nhất
Hình ảnh Converter quang HTB-1100

HTB-1100S-25: Fast Ethernet 10/100M Fiber Media Converter, Singlemode, 1310nm, 20km 

HTB-1100C: Fast Ethernet 10/100M Fiber Media Converter, Multimode, 2km, SC Interface

- HTB-1100S-25-3: Fast Ethernet 10/100M Fiber Media Converter, Singlemode, Tx 1310 / Rx 1550, 20km (chuẩn A)

HTB 1100SS25 -5: Fast Ethernet 10/100M Fiber Media Converter, Singlemode, Tx 1550 / Rx 1310, 20km (chuẩn B)

HTB - GS -03 - SFPGigabit Ethernet 10/100/1000M Fiber Media Converter, Singlemode, 1310nm, 20km (gắn kèm SFP module 1.25G)


Mô tả


netLINK HTB1100 là dòng thiết bị chuyển đổi tín hiệu Ethernet quang sang điện 10/100M UTP -> 100M Fiber interface (FX). Với HTB1100 chuẩn 10/100M Fast Ethernet truyền thống bằng cáp xoắn cặp UTP, STP, FTP... có thể được mở rộng lên đến khoảng cách 120km nhờ liên kết bằng cáp quang.
Hiệu suất và chất lượng tuyệt vời của sản phẩm có được là nhờ ứng dụng những chipset, IC mới nhất. Bộ chuyển đổi quang điện HTB1100 có 6 đèn chỉ thị giúp người quản trị thiết bị dễ dàng giám sát tình trạng thiết bị.
Nó cũng giúp người dùng dễ dàng theo dõi để điều hành hệ thống. Dòng sản phẩm converter quang này nổi tiếng là có giá cả hợp lý và cạnh tranh nhất so với các thiết bị cùng loại trên thị trường


3 lý do nên chọn HTB1100



Là dòng converter quang được sử dụng rộng rãi nhất Việt Nam

Giá tốt , hàng luôn có sẵn

Giao hàng tận nơi , bảo hành chu đáo

Đặc điểm chính của converter quang HTB-1100C

    - Chức năng tự động nhận biết tốc độ 10 hay 100Mbps, song công full duplex hay bán song công half duplex.
    - Hỗ trợ chức năng tự động MDI/MDI-X auto crossover.
    - Có nhiều tùy chọn về đầu nối : SC,ST or FC; cũng như về loại cáp đơn mốt singlemode hay đa mốt multimode
    - Khung kích thước 1552 Byte
    - IC chống sét giúp converter quang giảm thiểu thiệt hại do sét
    - Khách hàng có thể tùy chọn khi đặt hàng: dùng nguồn trong - chỉ cần cắm cáp nguồn vào để sử dụng hoặc nguồn ngoài - dùng adaptor

Thông số kỹ thuật

Đáp ứng tiêu chuẩn: IEEE802.3u, 10/100Base-TX and 100Base-FX
Bảng địa chỉ MAC : 1K
Kiểu đầu nối:
    UTP: RJ-45 10/100Mbps;
    Quang: ST/SC/FC 100Mbps
Cáp:
    UTP: Cat. 5 UTP (khoảng cách tối đa 100m)
    Cáp quang Multimode: 50/125, 62.5/125μm khoảng cách tối đa 2km
    Cáp quang Singlemode: 8.3/125, 8.7/125, 9/125, 10/125μm  khoảng cách từ 20 -120km
Flow Control
    Full Duplex: Supporting standard IEEE802.3x
    Half Duplex: Backpressure
Đèn LED: Power, FX FDX, FX Link/Act, TX 100, TX FDX, TX Link/Act.
Nguồn: AC 110V-240V to DC 5V; DC 48V to DC 5V.
Nhiệt độ hoạt động: 0 ~ 70℃
Độ ẩm: 5% ~ 90%
Kích thước:
    Internal power: 30×110×140mm
    External power: 26×70×93mm
 
Đcó giá tốt nhất hãy
Gọi 0917 553 715 | Email: sales@modemquang.com | 
YM: Modem Quang

Cảm ơn!
  • Hãy gọi 08.39940163 hoặc hotline: 0917 553 715 khi bạn có bất kỳ thắc mắc về thiết bị hay dịch vụ của chúng tôi!
  • Vui lòng để lại một comment góp ý.
  • Hãy giúp chúng tôi bằng cách bấm nút G+1, Like, Share nếu bạn thấy thích sản phẩm này

Một số lưu ý khi mua converter quang bộ chuyển đổi quang điện

 Converter quang hay bộ chuyển đổi quang điện ngày nay là những tên gọi quen thuộc

không những với dân kỹ thuật IT, viễn thông mà còn khá quen thuộc đối với hầu hết những người dùng mạng máy tính. Nhưng vấn đề làm thế nào để lựa chọn một converter quang – bộ chuyển đổi quang điện phù hợp với nhu cầu, kinh phí, chất lượng ra sao và vì sao phải chọn loại bộ chuyển đổi quang điện này mà không chọn loại khác là điều làm không ít người dùng, nhân viên mua hàng, nhân viên kinh doanh hay nhân viên kỹ thuật phân vân?
Làm thế nào để chọn Converter Quang tốt
Hình ảnh converter quang

Chương trình khuyến mãi tháng 09/2015

(Chi tiết xem tại 

http://bochuyendoiquangdien.baokhanhcorp.com )


Khuyến mãi 2 sợi dây nhảy quang duplex trị giá 240.000 đồng khi lắp đặt mạng cáp quang nội bộ (LAN cáp quang) trọn bộ: cáp quang + 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715

Email: sales@baokhanhcorp.com

   Khái niệm converter quang

   Bộ chuyển đổi quang điện là thiết bị chuyển từ tín hiệu điện sang tín hiệu dạng quang và ngược lại (chuyển từ giao diện Ethernet quang sang giao diện Ethernet điện - cổng RJ45).  Về mặt kỹ thuật có rất nhiều thiết bị  chuyển đổi quang điện như vậy và thường để phận biệt chúng ta phải gọi tên thiết bị gắn với dạng chuẩn điện mà thiết bị đó chuyển đổi sang, ví dụ: converter quang Ethernet,  converter quang video audio, converter quang E1, converter quang RS232, RS422, RS485…  
Theo ví dụ đó chúng ta thấy rõ ràng là có rất nhiều chuẩn tín hiệu điện tuy nhiên thuật ngữ chúng ta thường nghe nhất vẫn là “converter quang” hay “bộ chuyển đổi quang điện”, trong khi thật ra phải nói đầy đủ là: converter quang Ethernet hoặc bộ chuyển đổi quang điện Ethernet. Đó là thiết bị chuyển đổi từ tín hiệu quang sang tín hiệu Ethernet, đầu nối (connector) RJ45 - là chuẩn giao diện phổ biến nhất hiện nay mà chúng ta thường thấy trên các PC, laptop, switch, router, DSLAM, máy đo data, đo cáp quang và trong nhiều thiết bị công nghiệp. Vì vậy khi nói với nhau converter quang hay bộ chuyển đổi quang điện là người ta đang nói về thiết bị chuyển đổi từ tín hiệu quang sang tín hiệu điện Ethernet (RJ45) - media converter, fiber converter

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402

Switch/ bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402 là thiết bị chuyên dụng trong môi trường công nghiệp khắc nghiệt.

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402 có 1 cổng quang tốc độ 100Mbps (100BaseFX) và 1 cổng "điện" Ethernet 10/100Mbps (10/100BaseTX) - để kết nối vào mạng LAN hoặc máy tính qua cổng RJ-45.

Converter quang công nghiệp IDS 402 được mệnh danh là thiết bị lý tưởng để truyền dẫn non-stop trong môi trường công nghiệp 

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402
 được bảo hành 5 năm

Bo chuyen doi quang dien cong nghiep IDS 402
 Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402

Giá bán lẻ bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402 là: 

4.200.000 đồng/ cái. 


Để nhận giá tốt nhất vui lòng liên hệ 08.3994613  hoặc 0917-553-715
Email: sales@baokhanhcorp.com

Converter quang IDS 402 đáp ứng các chuẩn:

IEEE 802.3
IEEE 802.3u

Giao diện:

IDS 402: 1 cổng quang 100 Base FX  và 1 cổng Ethernet RJ-45 10/100 Base TX 
RJ-45: 10/100Base TX
Cài đặt: RS-232 (RJ-45 connector)

Nguồn :

Input Voltage: 24VDC (12 ~ 36VDC)
Input Current:
IDS 402: <0.1 A@24VDC
Overcurrent protection: provided
Short circuit protection: provided
Connector: 3-pin connector
Mechanical:
Case: metal with IP30 protection

Dimensions: 31 x 77 x 103 mm

Weight: 260g
Installation: rack mount or wall mount

Environment:

Operating temperature:
Standard: 0 ~ +60°C (32 ~ 140°F )
Extended: -40 ~ +75°C (-40 ~ 167°F )
Storage: -40 ~ +85°C (-40 ~ 185°F)
Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Kích thước: L145*W120*H75 mm

Standards and Certifications:
Safety: UL 60950-1
EMI: FCC Part 15 Subpart B Class A, EN 55022 Class A
EMS:
EN 61000-4-2 (ESD) Level 3, EN 61000-4-3 (RS) Level 3,
EN 61000-4-4 (EFT) Level 3, EN 61000-4-5 (Surge) Level 3,
EN 61000-4-6 (CS) Level 3, EN 61000-4-8 Level 3

Shock: IEC 60068-2-27
Free fall: IEC 60068-2-32
Vibration: IEC 60068-2-6

Bảo hành (Warranty): 5 years

Converter quang Wintop WT-8110G

WT-8110GSA-11-20 là bộ chuyển đổi quang điện tốc độ 10/100/1000 Mbps, khoảng cách 20km cáp quang đơn mốt (single mode), đầu nối LC hoặc SC

converter quang 1Gbps

Bộ chuyển đổi quang điện WT-8110G là dòng converter quang tốc độ Gigabit Ethernet - 1000Mbps, tùy vào mã hàng cụ thể mà hỗ trợ cáp quang đa mốt hay đơn mốt, cổng quang được gắn sẵn (fixed) hay chỉ có slot SFP, 1 sợi hay 2 sợi quang.
Wintop WT-8110G hỗ trợ các chuẩn IEEE802.3 10 Base-T standard/IEEE 802.3u 100Base-TX/FX standard/IEEE 802.3z 1000Base-TX/FX và các chế độ song công và bán song công

5 ứng dụng tiêu biểu nhất của converter quang

Dưới đây là 5 ứng dụng kèm sơ đồ chi tiết của bộ chuyển đổi quang điện (media converter, converter quang) có thể bạn chưa biết 

nếu bạn còn biết ứng dụng nào khác hãy để lại bình luận để chúng tôi bổ sung nhé.

1. Ứng dụng tiêu biểu nhất: kết nối 2 mạng LAN (mạng nội bộ)


nối mạng điểm - điểm
Click vào hình để phóng lớn

Đặc điểm:  Hai mạng nội bộ LAN ở hai nơi cách xa nhau có thể dễ dàng kết nối với nhau bằng 2 bộ chuyển đổi quang điện - converter quang
Thiết bị sử dụng : 2 bộ chuyển đổi quang điện - converter  01 cổng quang, ví dụ: WT-8110 hoặc WT-8110G

Vào đây để xem chi tiết





Converter quang 4 cổng LAN WT-8110G-24-SFP-AS

Bộ chuyển đổi quang điện converter quang WT-8110G-24-SFP-AS được xếp vào loại thiết bị switch/bộ chuyển mạch Ethernet thì hợp lý hơn

Tuy nhiên để thuận tiện trong việc tìm kiếm các thiết bị converter quang- bộ chuyển đổi quang điện chúng tôi xin được giới thiệu WT-8110G-24-SFP-AS như là một thiết bị convert quang nhiều cổng Ethernt điện RJ45

Converter quang WT-8110G-24-SFP-AS
Để nhận giá tốt nhất vui lòng liên hệ 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715
Email: sales@modemquang.com

Mô tả: 

WT-8110G-24-SFP-AS có 2 cổng quang - dạng SFP và 4 cổng Gigabit Ethernet (10/100/1000 Mbps) Ethernet RJ45. Thiết bị hỗ trợ port based và tag based VLANs

Thông số kỹ thuật
Converter quang tuân thủ hoàn toàn các tiêu chuẩn
- IEEE 802.3 10 Base-T
- IEEE 802.3u 100 Base-TX/FX
- IEEE 802.3z 1000 Base-TX/FX

- Hỗ trợ cài đặt Fiber Port Trunking để tăng băng thông và độ an toàn cho đường trục kết nối giữa 2 thiết bị
- Tự động song công/bán song công
- Tự động phân biệt MDI/MDIX
- Dùng adaptor AC220 -> DC 5V, 2A
- Nhiệt độ danh định: 0 °C - 60 °C
- Độ ẩm danh định: 5% - 90%
- Kích thước: 40mm x 110mm x140mm

Đặt hàng ngay hôm nay để nhận giá tốt


 Gọi 08.39940163 hoặc 0917 553 715

Converter quang 10/100Mbps TP-Link MC110CS

Converter quang MC110CS được thiết kế để chuyển đổi tín hiệu cáp quang 100BASE-FX sang cáp đồng 100BASE-TX  và ngược lại.

Converter quang TP-Link MC1100CS
Hình ảnh converter quang TP-Link MC1100CS

 Tính năng converter quang TP-Link MC110CS 



Giá bán lẻ bộ chuyển đổi quang điện TP-Link:
TP-Link MC100CM (multimode) hoặc TP-Link MC110CS (singlemode) giá: 910.000 đồng/cái (đã bao gồm VAT)

Liên hệ:  hotline 0917-553-715
Email: sales@modemquang.com để được miễn phí giao hàng tận nơi

Converter quang Gigatech, ATOP, RubyTech, Totolink

Converter quang dùng để kết nối giữa 2 mạng nội bộ - LAN khi mà khoảng cách giữa 2 mạng LAN này cáp xa hơn 100m 

 khoảng cách mà trên lý thuyết không thể dùng cáp đồng xoắn cặp. Hoặc đơn giản là kết nối 02 thiết bị dùng cổng Ethernet nhưng vượt quá khả năng kết nối của dây cáp xoắn đôi
Converter quang Gigatech, ATOP, RubyTech, Totolink
Hình ảnh converter quang Gigatech, ATOP, RubyTech, Totolink
GIGATECH Media Converter, Single Fiber, 10/100mbps, SM, 25km.  Giá: 650,000 đồng/cái

GIGATECH Media Converter, 10/100/1000mbps, SM, 20km. Giá: 1,350,000 đồng/cái

GIGATECH Media Converter, 10/100/1000mbps, MM, 550m. Giá: 1,550,000 đồng/ cái

GIGATECH Media Converter, Dual Fiber, 10/100mbps, SM, 20km. Giá: 680,000 đồng/ cái

GIGATECH Media Converter, Dual Fiber, 10/100mbps, MM, 2km. Giá: 850,000 đồng/ cái

GIGATECH SFP Module, Dual Fiber, 155Mbps, SM, 20km. Giá: 400,000 đồng/ cái

(Tất cả giá trên chưa bao gồm VAT)

Giải pháp của chúng tôi là cung cấp thiết bị converter quang để chuyển đổi phương tiện truyền thông (media converter) - nghĩa là chuyển từ cáp quang sang cáp xoắn cặp (và ngược lại) bằng các converter quang dạng đơn, nhỏ gọn, chi phí thấp nhưng vẫn có thể mở rộng và tập trung khi có nhu cầu bằng cách gắn những converter quang độc lập vào các khung giá (chassis).

Để nhận giá tốt nhất vui lòng liên hệ 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715
Email: sales@modemquang.com


Giải pháp converter quang do chúng tôi cung cấp có rất nhiều tùy chọn:

Đầu nối : LC, SC, FC, ST...

Số sợi quang dùng để kết nối: 1 sợi quang (single fiber) hay 2 sợi quang (dual fiber)

Tốc độ: 10/100 Mbps hay 10/100/1000 Mbps

 Đầu nối quang được gắn cứng (fix) hay chỉ là khe SFP để có thể tùy chọn loại module quang SFP 

Hơn nữa , ngoài việc cung cấp thiết bị Bảo Khánh còn cung cấp phụ kiện cáp quang và cả dịch vụ thi công, hàn nối cáp quang. Cho dù bạn là công ty máy tính, công ty tích hợp hệ thống hay khách hàng cuối - người sử dụng, chúng tôi đều có thể cung cấp trọn gói từ khâu tư vấn, khảo sát, thiết kế, thi công theo phương thức "chìa khóa trao tay". Hãy gọi 08.39940163 hoặc 0917-553-715

Đặt hàng ngay hôm nay để nhận được giá tốt của công ty CP Công Nghệ Bảo Khánh

Converter quang Model1100

Converter quang Model1100 cho tốc độ Ethernet 10/100Base-TX cung cấp một giải pháp kết nối mạng LAN cáp quang hiệu quả, tiết kiệm và đơn giản chỉ cần cắm-và-chạy 

Converter quang tốc độ 10/100 , single mode hoặc multi mode
Converter quang Model1100
 Converter quang Model1100 còn có tính năng tự động kết nối ở tốc độ 10Mbps hoặc 100Mbps phụ thuộc vào tốc độ của mạng Ethernet điện (RJ45) cáp đồng mà nó đấu vào.
Cũng như các converter quang khác do công ty CP Công Nghệ Bảo Khánh chúng tôi cung cấp, thiết bị này có kích thước nhỏ gọn, tính năng một jack RJ45 Ethernet được bảo vệ, có nhiều tùy chọn cổng quang SC / ST hoặc FC , tuy nhiên model chuẩn chúng tôi chọn nhập vẫn là SC.
Tự động cảm ứng khả năng cho phép hoạt động ở chế độ song công hoặc bán song công

Để nhận giá tốt nhất vui lòng liên hệ 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715
Email: sales@modemquang.com


Rack-mount chassis media converter

Chúng tôi cung cấp 2 loại converter quang dạng khung :

  - 14 khe cắm converter, chiều cao khung 2U
  - 16 khe cắm converter chiều cao 2U
  - Hỗ trợ các loại bộ chuyển đổi quang điện hoặc bộ chuyển đổi cáp quang multimode - singlemode

Loại khung 14 khe cắm hỗ trợ cả loại converter quang dạng đơn stand-alone, loại bộ chuyển đổi quang điện có thể hoạt động độc lập, thường dùng trong ứng dụng điểm nối điểm. Khung này có thể gắn đến 14 media converter dạng rời.
Loại khung 16 khe cắm thì chỉ hỗ trợ converter quang dạng card, loại này có thể quản lý đến 16 converter

Hình ảnh media converter dạng khung 19" 


Converter quang dạng khung rack có 2 loại cơ bản:


Khung 14 khe cắm, cao 2U, hỗ trợ cả loại converter rời (stand-alone)

Khung 16 khe cắm, cao 2U, chỉ hỗ trợ converter quang dạng card
 

Thông tin đặt hàng 

19’’ 2U 14slots rack-mount chassis for unmanaged media converters. P/N: WT-81/4-2A 19’’
2U 16slots rack-mount chassis for unmanaged media converter cards. P/N: WT-81/6-2A 19’’ 
2U 16slots rack-mount chassis for 1channel video to fiber converter. P/N: WT-81-2U 19’’
4U 16slots rack-mount chassis for 2-8channels video to fiber converter. P/N: WT-81-4U

Catalog sản phẩm

 Rack-mount chassis for media converter   


Đcó giá tốt nhất bạn hãy
Gọi 08.39940163 | Email: sales@modemquang.com | Yahoo Messegner 

Cảm ơn bạn đã quan tâm Rack-mount chassis media converter do Cty Bảo Khánh phân phối
  • Hãy gọi 08.39940163 hoặc hotline: 0917 553 715 khi bạn có bất kỳ thắc mắc về thiết bị hay dịch vụ của chúng tôi!
  • Vui lòng để lại một comment góp ý.
  • Hãy giúp chúng tôi bằng cách bấm nút G+1, Like, Share nếu bạn thấy thích sản phẩm này.


/

DCMA Protected