Điện thoại: 08.399 40163 / Hotline: 0917 553 715
Email: sales@baokhanhcorp.com

Switch Ethernet quang công nghiệp Sixnet SLX-6RS-4T-D1

SLX-6RS là dòng switch Ethernet công nghiệp 6 cổng có tính năng Real-Time-Ring của Sixnet™ 

khả năng chịu lỗi mạng dự phòng và ưu tiên cần thiết trong các hệ thống mà thời gian "chết" là quan trọng. Những vòng ring tự cấu hình và chỉ cần chạy mà không cần các bước cấu hình phức tạp theo yêu cầu của các giải pháp thay thế. Công nghệ tiên tiến này mang lại độ tin cậy và hiệu suất, giúp tiết kiệm chi phí và làm cho công việc dễ dàng hơn. 
Switch Ethernet quang công nghiệp Sixnet
Thiết kế theo chuẩn công nghiệp, khả năng hoạt động liên tục trong môi trường công nghiệp, gắn được vào thanh DIN rail


Đặc điểm

REAL-TIME
FAULT-TOLERANT RINGS
Recovery time of 30 mS plus 5 mS per
hop!
Ideal for deterministic systems and
PLCs
Real-time Modbus over Ethernet
monitoring
Self-test / alarm output for
reporting error

REAL-TIME
TRAFFIC PRIORITIZATION (QoS)
Assure delivery of real-time
data
Improve network
utilization
User settable priority
assignments

MANAGED
SWITCH FEATURES – at a lower cost

User configurable port
settings
Port mirroring for traffic
diagnostics
Message filtering to prevent
broadcast storms

TROUBLE FREE
OPERATION

Ultra-reliable 1,000,000 + hours
MTBF
-40 to +85 °C operating range
(SLX
model)
UL/CSA (CUL), CE and Hazloc (Zone 2)
rated (PENDING)
Dual (redundant) power
inputs
Industrial surge and spike
protection
Self-test/alarm output
contact

Download catalog

5 ứng dụng tiêu biểu nhất của converter quang

Dưới đây là 5 ứng dụng kèm sơ đồ chi tiết của bộ chuyển đổi quang điện (media converter, converter quang) có thể bạn chưa biết 

nếu bạn còn biết ứng dụng nào khác hãy để lại bình luận để chúng tôi bổ sung nhé.

1. Ứng dụng tiêu biểu nhất: kết nối 2 mạng LAN (mạng nội bộ)


nối mạng điểm - điểm
Click vào hình để phóng lớn

Đặc điểm:  Hai mạng nội bộ LAN ở hai nơi cách xa nhau có thể dễ dàng kết nối với nhau bằng 2 bộ chuyển đổi quang điện - converter quang
Thiết bị sử dụng : 2 bộ chuyển đổi quang điện - converter  01 cổng quang, ví dụ: WT-8110 hoặc WT-8110G

Vào đây để xem chi tiết





Cáp quang thuê bao FTTH 4 sợi quang, có dây treo gia cường

Cáp quang thuê bao đơn mốt (FTTH) 2FO hoặc 4FO

Cáp quang singlemode 2FO / 4FO

- Cáp quang thuê bao có kích thước nhỏ gọn, dễ thi công, giá rẻ
- Kết cấu dây: 4 sợi quang chuẩn G652D / G657A, có 2 sợi gia cường thép 0.45mm, 1 dây treo thép 1.0mm, vỏ bọc PVC / LSZH.
- Đóng gói 1km ~ 4km /cuộn tùy theo yêu cầu khách hàng.


Dao cắt chính xác sợi quang Fujikura CT-05

Dao cắt chính xác sợi quang Fujikura CT-05 là dụng cụ dao cắt chính xác sợi quang đơn (single fiber cleaver) được sử dụng phổ biến nhất trên thế giới.

Dao cắt chính xác sợi quang Fujikura CT-05


Chúng tôi kinh doanh rất nhiều loại dụng cụ thi công cáp quang và phụ kiện mọi chi tiết vui lòng liên hệ


Hotline: 0917 553 715 - Tel: 08.39940163

Email: sales@baokhanhcorp.com


Giao hàng miễn phí về tất cả các tỉnh thành.
 

Một số đặc điểm nổi bật của Fujikura CT-05

- Chi phí/độ bền, hiệu suất vượt trội hơn các sản phẩm cùng loại: số lần cắt lên đến 48.000 lần, sau đó có thể thay lưỡi dao với chi phí chỉ bằng 1/5 giá trị của dao.
- Dành riêng để bóc sợi đơn
- Nhỏ gọn, thích hợp trong việc triển khai thi công/hàn nối cáp quang FTTH
- Xuất xứ: Fujikura - Nhật Bản.

Download catalog sản phẩm Fujikura CT-05

Một số lưu ý khi mua converter quang bộ chuyển đổi quang điện

 Converter quang hay bộ chuyển đổi quang điện ngày nay là những tên gọi quen thuộc

không những với dân kỹ thuật IT hay viễn thông mà còn khá quen thuộc đối với hầu hết những người dùng mạng máy tính. Nhưng vấn đề là làm thế nào để lựa chọn một converter quang – bộ chuyển đổi quang điện phù hợp với nhu cầu, kinh phí, chất lượng ra sao và vì sao phải chọn loại bộ chuyển đổi quang điện đó là điều làm không ít nhân viên mua hàng, nhân viên kinh doanh hay nhân viên kỹ thuật phân vân?
Làm thế nào để chọn Converter Quang tốt
Hình ảnh converter quang

Chương trình khuyến mãi tháng 11/2014 

(Chi tiết xem tại 

http://bochuyendoiquangdien.baokhanhcorp.com )


Khuyến mãi 4 sợi dây nhảy quang trị giá 320.000 đồng khi mua trọn bộ: 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715

Email: sales@modemquang.com

   Khái niệm converter quang

   Bộ chuyển đổi quang điện là thiết bị chuyển từ tín hiệu điện sang tín hiệu dạng quang và ngược lại (chuyển từ giao diện Ethernet quang sang giao diện Ethernet điện - cổng RJ45).  Về mặt kỹ thuật có rất nhiều thiết bị  chuyển đổi quang điện như vậy và thường để phận biệt chúng ta phải gọi tên thiết bị gắn với dạng chuẩn điện mà thiết bị đó chuyển đổi sang, ví dụ: converter quang Ethernet,  converter quang video audio, converter quang E1, converter quang RS232, RS422, RS485…  Theo ví dụ đó chúng ta thấy rõ ràng là có rất nhiều chuẩn tín hiệu điện tuy nhiên thuật ngữ chúng ta thường nghe nhất vẫn là “converter quang” hay “bộ chuyển đổi quang điện”, trong khi thật ra phải nói đầy đủ là: converter quang Ethernet hoặc bộ chuyển đổi quang điện Ethernet. Đó là thiết bị chuyển đổi từ tín hiệu quang sang tín hiệu Ethernet, đầu nối (connector) RJ45 - là giao diện phổ biến nhất hiện nay mà chúng ta thường thấy trên các PC, laptop, switch, router, DSLAM, máy hàn cáp quang, máy đo data, đo cáp quang và trong nhiều thiết bị dây chuyển công nghiệp. Vì vậy khi nói với nhau converter quang hay bộ chuyển đổi quang điện là người ta đang nói về thiết bị chuyển đổi từ tín hiệu quang sang tín hiệu điện Ethernet (RJ45)

Bộ chuyển đổi quang điện

Bộ chuyển đổi quang điện giúp mở rộng mạng LAN nội bộ của bạn bằng cách dùng 1 hoặc 2 sợi (core) cáp quang.

Tùy theo từng nhu cầu cụ thể mà bạn có thể chọn loại bộ chuyển đổi quang điện không quản lý (non-management) hoặc có khả năng quản lý (management).
Cho dù bạn dùng loại converter quang đơn mốt (singlemode) hay converter quang đa mốt (multimode) thì bạn đều có thể chọn loại BiDi cho phép truyền dẫn thu-phát trên một sợi cáp quang duy nhất.


Bộ chuyển đổi quang điện còn có thể tự động điều chỉnh theo tiêu chuẩn IEEE802.3u
Các đèn LED sẽ báo hiệu trạng thái của bộ chuyển đổi quang điện, tốc độ cổng điện (cáp UTP , RJ-45), Link, và tình trạng full/ half duplex, cổng quang FX .
Các converter quang độc lập (stand alone) này cũng có thể được gắn tập trung vào các khung quản lý tập trung (chassis) , các khung này có khả năng tập trung 14 đến 16 converter quang trên một khung

Chương trình khuyến mãi tháng 11/2014 

(Chi tiết xem tại 
http://bochuyendoiquangdien.baokhanhcorp.com )

Khuyến mãi 4 sợi dây nhảy quang trị giá 320.000 đồng khi mua trọn bộ: 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715
Email: sales@modemquang.com


Bộ chuyển đổi video sang quang

Bộ chuyển đổi video sang quang (hay còn gọi là video to fiber converter) có chức năng truyền dẫn tín hiệu video - camera quan sát - camera analog qua 1 sợi (core) cáp quang 

Để nhận giá tốt nhất vui lòng liên hệ 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715
Email: sales@modemquang.com

Bộ chuyển đổi video sang quang

Hình ảnh thiết bị "bộ chuyển đổi video sang quang"

        Mô tả và chức năng 

 Là thiết bị chuyển đổi và truyền tín hiệu video(camera analog) qua cáp quang với khoảng cách lên đến 20km, tùy vào nhu cầu mà chọn loại thiết bị số kênh video phù hợp, ví dụ 1 kênh, 4 kênh, 8 kênh, 16 kênh, 32 kênh... 



Mt bộ thiết bị bao gồm: 1 đầu phát- transmitter và một đầu thu- receiver. 
    - Camera quan sát (hoặc nói chung nguồn phát tín hiệu video) được gắn vào đầu phát - transmitter, 
    -  Đầu ghi hình (hoặc TV) được gắn với đầu thu - receiver. 

Ngoài bộ cơ bản với chức năng là truyền tín hiệu camera qua cáp quang, thiết bị truyền dẫn video qua quang, video to fiber converter còn có nhiều tùy chọn (option) khác: 1 kênh data RS-422/ RS485, 1 kênh âm thanh (audio), 1 cổng Ethernet thậm chí là 1 cổng tín hiệu thoại RJ11.

Bản tiêu chuẩn của thiết bdùng cáp quang đơn mốt.  Bộ chuyển đổi video sang quang này có thể sử dụng với các camera có hỗ trợ tính năng P/T/Z. Với thiết kế kiểu cắm và chạy nên rất dễ dàng lắp đặt và sử dụng. Đèn LED chỉ thị tình trạng hệ thống tức thời.


Chi tiết về các sơ đồ ứng dụng của bộ chuyển đổi camera sang quang mời các bạn xem bài viết Ứng dụng của thiết bị truyền video qua cáp quang

Switch 2 cổng quang + 14 cổng điện RJ-45 10/100/1000 Mbps

Switch 16 cổng Gigabit Ethernet 10/100/1000Mbps 

Giá: 1.900.000 đồng/ cái (chưa bao gồm SFP module)

SFP module 1.25Gb, giá: 750.000 đồng/ cái

14 cổng 10/100/1000 Mbps Gigabit Ethernet + 2 cổng SFP
Chuẩn giao tiếp: • IEEE 802.3 • IEEE 802.3u
Switch 2 cổng quang + 14 cổng RJ-45
Switch 16 cổng 10/100/1000 trong đó 14 cổng RJ-45 và 2 cổng SFP
VLAN: không
Bộ nhớ đệm: 227KB
Kích thước (cm) 4.4 x 44.2 x 209
Nguồn điện: 100 ~ 240V AC.
Công suất tiêu thụ: 30W
Kích thước: 44 x 442 x 209 mm
Trọng lượng: 3kg
Xuất xứ: Đài Loan
Bảo hành: 1 năm



Chương trình khuyến mãi tháng 10/2014

Khuyến mãi 4 sợi dây nhảy quang trị giá 320.000 đồng khi mua 2 switch  

Gọi ngay 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715

Converter quang Wintop WT-8110

Converter quang Wintop WT-8110 là dòng sản phẩm tiếp theo của dòng converter quang 10/100 Mbps 

phổ biến và nổi tiếng về độ bền cũng như giá cả rất cạnh tranh là Netlink HTB1100
Wintop WT-8110 có khả năng kết nối ở khoảng cách 25km với cáp quang đơn mốt hoặc 2km với cáp quang đa mốt, ở tốc độ 10/100Mbps, đầu nối quang theo chuẩn SC
Converter quang 10/100Mbps Wintop WT-8110
Converter quang tốc độ 10/100 Mbps Wintop WT-8110

Giá bán lẻ converter quang Wintop WT-8110: 770.000 / cái  đã bao gồm VAT.


Để nhận giá tốt nhất vui lòng liên hệ 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715
Email: sales@modemquang.com


Cũng xin giải thích luôn ở chỗ đầu nối quang (connector) này, thực ra thì đầu nối gì không phải quá quan trọng, ví dụ nếu bạn có sẵn dây nhảy quang đầu ST (một chuẩn cũ, nhiều converter quang trước đây vẫn thường dùng loại đầu ST này ) và converter quang cũ của bạn hỏng, giờ bạn mua converter quang mới loại đầu nối SC về nhiều bạn băn khoăn không biết làm thế nào.
Đơn giản chỉ cần thay sợi dây nhảy quang đầu SC là xong thôi ạ. Nhưng cũng có trường hợp nhiều công ty thi công, hàn nối cáp quang "tiết kiệm" cho khách hàng bằng cách không dùng ODF mà hàn trực tiếp sợi dây nhảy quang/dây nối quang vào cáp quang, nếu bạn ở trường hợp này thì có 2 cách
Click vào hình bên để xem bảng giá tất cả các bộ chuyển đổi quang điện

Khuyến mãi 4 sợi dây nhảy quang trị giá 320.000 đồng khi mua trọn bộ: 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang



Gọi 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715
Email: sales@modemquang.com


 - Cắt ra, hàn lại bằng sợi dây nhảy quang / dây nối quang đúng loại đầu nối bạn cần
 hoặc một cách đơn giản hơn rất nhiều:

 - Liên hệ chúng tôi mua 1 đầu adaptor, adaptor này bao gồm 2 đầu nối, 1 đầu là loại mà sợi dây nhảy quang bạn sẵn có, 1 đầu trùng với loại converter quang bạn vừa mua

Converter quang WT-8110 chuyển đổi từ tín hiệu quang (có thể là cáp quang singlemode hoặc multimode, tùy loại cáp và nhu cầu bạn đặt hàng) sang tín hiệu điện (đầu nối RJ45)
Converter quang Wintop WT-8110 này có thể mở rộng khoảng cách mạng nội bộ hay giữa 2 văn phòng của bạn từ vài km cho đến hàng trăm km.
Cho đến nay thì việc sử dụng converter quang được xem là giải pháp kinh tế nhất, đơn giản nhất và hiệu quả nhất cho dù bạn phát triển trên hạ tầng mạng sẵn có hay xây dựng một mạng LAN cáp quang

Hãy liên hệ ngay hôm nay để nhận giá tốt


Đặc điểm converter quang Wintop WT-8110

1. Đặc điểm chung là transparent toàn bộ các gói tin

- Hỗ trợ việc chuyển khung cut-through cho độ trễ thấp
- Hỗ trợ chuyển đổi nguyên trạng cho độ trễ cực thấp
- Cho phép flow control hoạt động ở chế độ full hoặc half duplex
- Giám sát băng thông
- Quản lý chuyển tiếp gói tin 1600 bytes
- Tuỳ chọn chuyển tiếp các gói tin phân mảnh

2. Hỗ trợ chuẩn 100Base-FX

3.Tích hợp 128Kb RAM làm bộ nhớ đệm

4.Chức năng tự động MDI-MDIX

5. Hỗ trợ chức năng link fault pass through(LFP)

6. Hỗ trợ chức năng cảnh báo lỗi khi converter quang bên kia bị lỗi (tùy chọn)

7. Đèn LED hiển thị kết nối/tình trạng  full/half duplex, tốc độ 10/100M

8. Hỗ trợ cấu hình EEPROM (optional)

9. Khoảng cách tối đa lên đến 120 km (đặt hàng tùy vào nhu cầu)

Thông tin đặt hàng converter quang Wintop WT-8110

Đặt hàng converter quang
Gọi 08.39940163 hoặc 0917 553 715

Converter quang tốc độ 10/100M,  1 cổng quang FX & 1 cổng điện RJ45

10/100M1310nm dual fiber 1*9 MM 2Km    WT-8110MA-11-2
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 20Km    WT-8110SA-11-20
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 40Km    WT-8110SA-11-40
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 60Km    WT-8110SA-11-60
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 80Km    WT-8110SA-11-80
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 100Km    WT-8110SA-11-100
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 120Km with APD    WT-8110SA-11-120
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-20A
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-20B
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-40A
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-40B
10/100M 1*9 BiDi SM 60KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-60A
10/100M 1*9 BiDi SM 60Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-60B
10/100M 1*9 BiDi SM 80KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-80A
10/100M 1*9 BiDi SM 80Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-80B

Converter quang tốc độ 10/100M,  1 cổng quang FX & 2 cổng điện RJ45

10/100M1310nm dual fiber 1*9 MM 2Km    WT-8110MA-12-2
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 20Km    WT-8110SA-12-20
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 40Km    WT-8110SA-12-40
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 60Km    WT-8110SA-12-60
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 80Km    WT-8110SA-12-80
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 100Km    WT-8110SA-12-100
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 120Km with APD    WT-8110SA-12-120
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-20A
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-20B
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-40A
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-40B
10/100M 1*9 BiDi SM 60KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-60A
10/100M 1*9 BiDi SM 60Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-60B
10/100M 1*9 BiDi SM 80KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-80A
10/100M 1*9 BiDi SM 80Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-80B

Converter quang tốc độ 10/100M,  1 cổng quang FX & 4 cổng điện RJ45

10/100M1310nm dual fiber 1*9 MM 2Km    WT-8110MA-14-2
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 20Km    WT-8110SA-14-20
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 40Km    WT-8110SA-14-40
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 60Km    WT-8110SA-14-60
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 80Km    WT-8110SA-14-80
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 100Km    WT-8110SA-14-100
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 120Km with APD    WT-8110SA-14-120
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-20A
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-20B
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-40A
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-40B
10/100M 1*9 BiDi SM 60KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-60A
10/100M 1*9 BiDi SM 60Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-60B
10/100M 1*9 BiDi SM 80KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-80A
10/100M 1*9 BiDi SM 80Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-80B

Cáp quang thuê bao Single Mode 4FO

Cáp quang thuê bao Single Mode của các hãng SACOM, Sametel, TFP, VDF, Postef, DYS, M3, Vĩnh Khánh... đặc biệt hiệu quả đối với các dịch vụ kết nối mạng nội bộ hoặc FTTH như:

Truyền dữ liệu, Game online, IPTV (truyền hình tương tác), VoD (xem phim theo yêu cầu), Video Conferrence (hội nghị truyền hình), IP Camera… với ưu thế băng thông truyền tải dữ liệu cao, có thể nâng cấp lên băng thông lên tới 1Gbps, an toàn dữ liệu, độ ổn định cao, không bị ảnh hưởng bởi nhiễu điện, từ trường...
Để nhận giá tốt nhất vui lòng liên hệ 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715
Email: sales@modemquang.com





Một số đặc điểm chính của cáp quang thuê bao sing mode 4FO 

Dung lượng: 4 sợi quang (4FO)



Sợi quang đơn mốt (single mode), hoạt động ở các bước sóng 1310nm, 1383nm, 1550nm, 1625 nm


Sử dụng công nghệ ống đệm lỏng: sợi quang nằm tự do trong ống lỏng jelly-       Phần tử chịu lực: dây treo chịu lực chính bằng dây thép và phần tử chịu lực phi kim loại (sợi Aramid) bao quanh ống lỏng. Các sợi Aramid làm tăng khả năng chịu lực kéo.

Loại cáp treo có bổ sung gia cường bằng sợi aramid . Ưu điểm nổi trội là cáp có bổ sung các phần tử chịu lực bao quanh ống lỏng, nên có khả năng chịu lực tốt hơn loại cáp không có thành phần Aramid. Cáp sẽ chịu được sức căng tốt hơn mà không bị suy hao. Đặc biệt khi vào trong nhà thuê bao, thường phần dây thép sẽ được tách bỏ, khi ấy các phần tử chịu lực phi kim loại – aramid quanh ống lỏng sẽ phát huy tác dụng, giữ cho cáp không bị ảnh hưởng bởi sự kéo căng

Vỏ bọc bằng nhựa HDPE;



Sản phẩm được thiết kế đáp ứng các tiêu chuẩn ITU-T G652.D; IEC; EIA và phù hợp tiêu chuẩn Việt Nam: TCN 68-160.

Đánh dấu trên vỏ cáp:

Số mét cáp - Loại cáp - Ký hiệu cáp - Tên công ty - Năm sản xuất
Ví dụ: XXXXX M - FTTH - A - SM *C - TFP CABLE - 2009

Quy cách đóng gói:

Chiều dài tiêu chuẩn của cuộn cáp là 3km hoặc 4 km ± 1% (tùy từng nhà máy sản xuất cụ thể) chiều dài tối đa có có thể đáp ứng lên đến 12 km.
Đáp ứng các chiều dài theo yêu cầu của khách hàng khi đặt hàng.Sản phẩm được đóng gói trong rulô gỗ, có đánh dấu chiều lăn

Các thông tin sau sẽ được cung cấp trên nhãn của mỗi cuộn cáp


Mã số sản phẩm, chủng loại (bao gồm thông tin về loại cáp, số sợi),



Chiều dài,tên dự án (hoặc tên khách hàng)


Trọng lượng cáp, tổng trọng lượng rulô



Tên và địa chỉ nhà sản xuất, năm sản xuất và các thông tin khác theo yêu cầu của khách hàng.


Mua hàng xin gọi: 08.30040163 / 0917553715


Hàn nối cáp quang bằng máy Sumitomo - Nhật Bản

Nếu như khoảng 10 năm trước chỉ có các nhà cung cấp dịch vụ như VDC, VTN... mới trang bị máy hàn cáp quang để phục vụ việc thiết lập các đường truyền cáp quang mạng lõi

còn lại việc kết nối mạng cáp quang nội bộ bên ngoài chủ yếu vẫn phải dùng phương pháp bấm đầu cáp quang tiếp đó đến công đoạn mài đầu nối. Việc này làm cho việc thi công, kết nối một mạng cáp quang rất mất thời gian và điều quan trọng là chất lượng đầu nối, đầu bấm kém chất lượng, suy hao rất lớn, bấm đầu cáp quang theo cách đó làm cho chất lượng đường truyền rất thấp.

Quý khách cần thi công mới, hàn nối cáp quang, xử lý sự cố mạng cáp quang vui lòng liên hệ điện thoại 08.39940163 hoặc hotline: 0917 553 715

Email: sales@modemquang.com


Máy hàn nối cáp quang ngày càng rẻ hơn trước

Những năm gần đây khi mà các máy hàn cáp quang rẻ hơn, nhiều công ty chuyên cung cấp dịch vụ hàn nối cáp quang ra đời giúp cho việc thi công một mạng cáp quang trở nên chuyên nghiệp và nhanh chóng hơn trước rất nhiều tuy nhiên cũng làm tăng số lượng máy hàn nối sợi quang kém chất lượng (đa phần là của Trung Quốc) trên lĩnh vực thi công mạng cáp sợi quang.
Máy hàn cáp quang Sumitomo Type 39

Vì sao giá hàn cáp quang giữa các công ty lại chênh lệch nhau?

Không phải mọi máy hàn cáp quang đều cho ra mối hàn cáp quang chất lượng như nhau vì vậy đôi khi khách hàng nhận thấy giá hàn nối cáp quang chênh lệch nhau, thậm chí là chênh nhau nhiều. Ngoài vấn đề về số lượng mối hàn, công trình cần hàn 1000 mối tất nhiên giá phải rẻ hơn 100 mối và rẻ hơn nhiều so với nhu cầu chỉ cần hàn 4 mối, thi công hàn nối ở TPHCM thường là rẻ hơn ở các tỉnh, điều chúng tôi muốn đề cấp ở đây là chất lượng của một mối hàn nối cáp quang phụ thuộc nhiều vào : 

- Chất lượng của máy hàn nối sợi quang

- Sự chuyên nghiệp của kỹ thuật viên hàn cáp quang

Hàn Cáp Quang - Bảo Khánh tự hào là một trong số ít công ty ở Việt Nam đang cung cấp dịch vụ hàn nối cáp quang, xử lý sự cố đứt cáp quang, đo kiểm cáp quang bằng máy của hãng Sumitomo - Nhật Bản. 
Sumitomo tập đoàn đa nghành trong đó Sumotomo Electric là công ty thành viên chuyên sản xuất thiết bị quang, đặc biệt là máy hàn cáp quang hàng đầu thế giới, các máy hàn cáp quang của Sumitomo Electric đều được sản xuất tại Nhật Bản

Công ty chúng tôi trang bị 2 máy hàn cáp quang Sumitomo Type-39 và 2 máy đo OTDR nhằm: 


- Xử lý sự cố đứt cáp quang đang sử dụng 

- Thiết kế và thi công hệ thống mạng cáp quang nội bộ LAN cho các công ty, nhà máy,  tòa nhà văn phòng, chung cư cao cấp…

Chúng tôi chuyên cung cấp các loại cáp quang và phụ kiện quang cho các đại lý, công ty máy tính, công ty tích hợp hệ thống và dự án, công trình :

-  Cáp quang single mode , multi mode loại treo cột, luồn cống hoặc chôn trực tiếp, dung lượng từ 4FO đến 96FO


-  Dây nhảy quang, LC-LC, SC-SC, FC-SC, SC-LC, single mode, multimode, chiều dài từ  5m đến 50m... Loại dài hơn vui lòng liên hệ để đặt hàng, chúng tôi sẽ gia công trong vòng 24h để cung cấp cho quý khách

-  Dây nối quang LC, SC, FC, ST, single mode, multimode, dài 1.5m 

-  Hộp phối quang ODF treo tường (wall mount), gắn rack (rack mount)  dung lượng từ 4FO  đến 96FO

Click vào hình máy hàn cáp quang bên phải để truy cập trang báo giá dịch vụ hàn cáp quang


-  Măng sông quang để bảo vệ các mối nối cáp quang loại ngầm, treo, nối thẳng, rẽ nhánh, dung lượng từ 4FO đến 96FO , 2 vào 2 ra hoặc 3 vào 3 ra


Công ty Bảo Khánh có kinh nghiệm, năng lực thi công rất nhiều dự án hàn nối, xử lý, đo kiểm hàng ngàn mối cáp quang cho viễn thông VNPT các tỉnh thành, VTN, VinaPhone, MobilePhone, Viettel, các data center và các khách hàng cuối đơn cử như dự án khu giải trí 4 tỷ USD của Mỹ - MGM Grand Hồ Tràm.
Vì vậy Bảo Khánh hoàn toàn có khả năng xây dựng một mạng cáp quang tối ưu, đúng tiêu chuẩn và đáp ứng yêu cầu của quý khách hàng.

Quý khách cần : 

         -  Xây dựng một hệ thống mạng cáp quang chất lượng cao cho công ty hoặc cho công ty khách hàng

         -  Tham gia gói thầu cung cấp thiết bị quang, phụ kiện quang,  dịch vụ hàn cáp quang.


Vui lòng liên hệ: 08.39940163 hoặc hotline: 0917 553 715

Hộp phối quang ODF

Hộp phối quang được dịch từ Optical  Distribution Frame  và thường được gọi tắt là ODF. Công dụng của hộp phối quang là nơi tập trung, bảo vệ các mối hàn cáp quang, phân phối các kết nối quang đến các thiết bị như modem quang hoặc converter quang

Hop phoi quang ODF
Hình ảnh hộp phối quang ODF

Công dụng của hộp phối quang ODF

Hộp phân phối quang chứa các dây nối quang fiber optical pigtail và các mối hàn cáp quang bên trong,  một đầu của dây nối quang pigtail hàn vào sợi cáp quang, đầu còn lại của dây nối quang pigtail được với các adaptor, để rồi dây nhảy quang optical patchcord nối  từ adaotor tới các thiết bị quang. 

Gọi ngay 08.39940163 ,  0917 553 715  hoặc email: sales@modemquang.com
 chúng tôi sẽ cung cấp cho bạn giá cạnh tranh nhất thị trường

Facebook.com/ModemQuangVN

Phân loại hộp phân phối quang

Hộp phối quang ODF rất đa dạng, loại treo tường, loại gắn rack 19", loại hộp nhựa , loại sắt sơn tĩnh điện, ngoài ra tuỳ thuộc vào số cổng mà có các ODF 4 , 8, 12, 16, 24, 48 cho đến vài trăm FO
Hộp đấu dây quang, hộp nối quang, hộp phân phối quang  trong nhà, ngoài trời, treo tường, gắn rack 19,  loại 4, 8, 12, 24, 48, 96 cổng..., với các dạng đầu nối khác nhau như: FC, SC, ST ... 

Dây nhảy quang | dây nối quang

 Dây nhảy quang được dịch từ thuật ngữ "fiber optic pathcord", dây nhảy quang thường được sử dụng để kết nối quang giữa các thiết bị quang hoặc phụ kiện quang như:

- Giữa hộp phối quang ODF với thiết bị quang như converter quang

- Giữa các thiết bị truyền dẫn quang với nhau

- Kết nối giữa các hộp phối quang ODF,


Chương trình khuyến mãi tháng 10/2014

Khuyến mãi 4 sợi dây nhảy quang trị giá 320.000 đồng khi mua trọn bộ: 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang 

Gọi ngay 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715
Chi tiết xem tại http://daynhayquang.baokhanhcorp.com

Hình ảnh một số loại dây nhảy quang đơn mốt thông dụng



Đặc điểm dây nhảy quang

Dây nhảy quang là một đoạn cáp quang có đường kính 2.0mm hoặc 3.0mm và có chiều dài từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m, 50m..., đã được máy bấm sẵn 2 đầu connector.

Bạn đang cần biết giá của dây nhảy quang, dây nối quang? Click vào hình (3)
hoặc truy cập http://daynhayquang.baokhanhcorp.com

Khuyến mãi 4 sợi dây nhảy quang trị giá 320.000 đồng khi mua trọn bộ: 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang 

Gọi ngay 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715

Phân biệt một số loại dây nhảy quang phổ biến như:


    - Theo chủng loại cáp quang: single-mode hoặc multi-mode

    - Theo số sợi:  sợi đơn hay còn gọi là simplex hoặc sợi đôi hay còn gọi là duplex - nghĩa là 2 sợi
dính vào nhau, ngoài ra các trung tâm dữ liệu (data center) hoặc các trung tâm truyền dẫn của nhà cung cấp dịch vụ còn dùng các loại dây nhảy quang 12 sợi, 24 sợi, 48 sợi...

    - Theo đầu kết nối (connector) quang như:  2 đầu SC, 2 đầu LC, 2 đầu FC, 2 đầu  ST, MU, MT-RJ hoặc 1 đầu SC - 1 đầu FC ....

Hình dạng đầu nối quang connector

Hình dạng đầu nối quang (optical connector)
                                SC: đầu vuông lớn
Đầu connector SC






LC: đầu vuông nhỏ
Đầu connector LC







                                 FC: đầu tròn vặn
Đầu connector FC






ST: đầu tròn gài


Đầu connector ST



 

 Ứng dụng dây nhảy quang, dây nối quang


Dây nhảy quang thường được dùng rộng rãi trong các mạng truyền dẫn camera qua cáp quang; mạng truyền hình cáp CATV; hệ thống thông tin quang Fiber Optic Telecommunication System; mạng truy nhập quang Fiber Optic Access Network; mạng nội bộ LAN dùng cáp quang; các mạng truy nhập FTTx, FTTH Fiber to Home vv…

Một số loại dây nhảy quang fiber optical patchcord phổ biến:
SC/UPC to SC/UPC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode
SC/UPC to LC/UPC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode
FC/UPC to SC/UPC, Simplex/Duplex, 5m, Singlemode/Multimode




Ngoài những kích thước, đầu nối chuẩn như trên công ty Bảo Khánh chúng tôi còn nhận đặt hàng sản xuất dây nhảy quang với chiều dài và đầu nối theo yêu cầu riêng của khách hàng, thời gian giao hàng: trong vòng 48h từ khi xác nhận đặt hàng

Khuyến mãi 4 sợi dây nhảy quang trị giá 320.000 đồng khi mua trọn bộ: 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang 

Gọi ngay 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715

Đcó giá tốt nhất hãy
Gọi 08.39940163 | Email: sales@modemquang.com | Yahoo Messenger 
/