Hiển thị các bài đăng có nhãn Bộ chuyển đổi quang điện. Hiển thị tất cả bài đăng
Hiển thị các bài đăng có nhãn Bộ chuyển đổi quang điện. Hiển thị tất cả bài đăng

Bộ chuyển đổi quang điện

Bộ chuyển đổi quang điện chuyển từ giao diện Ethernet quang sang giao diện Ethernet điện - cổng RJ45.

Chúng tôi là phân phối chính thức sản phẩm converter quang Wintop chính hãng, hàng mới 100%, bảo hành 2 năm 1 đổi 1, hàng luôn có sẵn hàng trăm bộ.

Vui lòng liên hệ: (08) 39940163 hoặc hotline: 0917 553 715




Giá bán lẻ 

* Bộ chuyển đổi quang điện - Converter quang loại dùng 1 sợi quang (chạy cực kỳ ổn định với mạng Internet cáp quang FTTH  AON của các nhà mạng VNPT, Viettel, FPT, CMC...)  tốc độ 100Mbps, giá bán lẻ 700.000 đồng/ cái (chưa VAT)

* Bộ chuyển đổi quang điện - Converter quang loại dùng 2 sợi quang, tốc độ 100 Mbps, giá bán lẻ 600.000 đồng/ cái (chưa VAT)


* Bộ chuyển đổi quang điện - Converter quang loại dùng 2 sợi quang,  tốc độ 1000 Mbps, giá bán lẻ 1.400.000 đồng /cái (chưa VAT)

Quý khách hàng cần lắp đặt mạng cáp quang nội bộ để:
        + Kết nối mạng cáp quang 02 tòa nhà văn phòng
        + Kết nối mạng cáp quang văn phòng và nhà xưởng
        + Kết nối mạng nội bộ giữa các xưởng bằng cáp quang
      + Dùng hệ thống camera quan sát ở các nhà xưởng muốn tập trung về văn phòng để giám sát

Vui lòng liên hệ 0917 553 715 hoặc email sales@baokhanhcorp.com để chúng tôi gửi sơ đồ ứng dụng, khảo sát, tư vấn giải pháp và báo giá thi công mạng cáp quang nội bộ

Bộ chuyển đổi quang điện còn có thể tự động điều chỉnh theo tiêu chuẩn IEEE802.3u (tự động điều chỉnh tốc độ 10, 100 hay 1000Mbps tùy loại thiết bị)

Các đèn LED sẽ báo hiệu trạng thái của bộ chuyển đổi quang điện, tốc độ cổng điện (cáp UTP , RJ-45), Link, và tình trạng full/ half duplex, cổng quang FX .

Nếu bạn muốn từ trung tâm/văn phòng chính/phòng IT kết nối đến 14 hay 16 nhà xưởng/ văn phòng chi nhánh các converter quang độc lập (stand-alone) này cũng có thể được gắn tập trung vào các khung quản lý tập trung (chassis) , các khung này có khả năng tập trung 14 đến 16 converter quang trên một khung

Chương trình khuyến mãi tháng 4/2016

(Chi tiết xem tại 
http://bochuyendoiquangdien.baokhanhcorp.com )

Khuyến mãi miễn phí 4 sợi dây nhảy quang trị giá 240.000 đồng khi lắp đặt trọn gói hệ thống mạng/tuyến cáp quang: 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang. Vui lòng liên hệ điện thoại 08.3994-0613 hoặc hotline: 0917-553-715

Email: sales@baokhanhcorp.com



Converter quang Wintop WT-8110

Converter quang Wintop WT-8110 là dòng sản phẩm thế hệ mới của dòng converter quang 10/100 Mbps 

phổ biến và nổi tiếng về độ bền cũng như giá cả rất cạnh tranh .
Bộ chuyển đổi quang điện Wintop WT-8110 có khả năng kết nối ở khoảng cách 20km với cáp quang đơn mốt hoặc 0.5km/2km với cáp quang đa mốt, ở tốc độ 10/100Mbps, đầu nối quang theo chuẩn SC
Converter quang 10/100Mbps Wintop WT-8110
Converter quang tốc độ 10/100 Mbps Wintop WT-8110

Giá bán lẻ converter quang Wintop WT-8110 tốc độ 10/100M: 

660.000 đồng / cái, đã bao gồm VAT.


Để Quý khách mua số lượng > 10 hoặc công ty thương mại/reseller/cửa hàng vi tính vui lòng liên hệ 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715 để nhận báo giá sỉ
Email: sales@baokhanhcorp.com


Xin giải thích ở chỗ đầu nối quang (connector) này: thực ra thì đầu nối gì không phải quá quan trọng, ví dụ nếu bạn có sẵn dây nhảy quang đầu ST (một chuẩn cũ, nhiều converter quang trước đây vẫn thường dùng loại đầu ST này, giờ thì hầu như không còn converter đầu ST) và converter quang cũ đó của bạn hỏng, giờ bạn mua converter quang mới loại đầu nối SC về nhiều bạn băn khoăn không biết làm thế nào.
Đơn giản chỉ cần thay sợi dây nhảy quang đầu SC là xong. Nhưng cũng có trường hợp nhiều công ty thi công, hàn nối cáp quang "tiết kiệm" cho khách hàng bằng cách không dùng hộp phối quang ODF mà hàn trực tiếp sợi dây nhảy quang/dây nối quang vào cáp quang hoặc gần đây để giảm chi phí phụ kiện các nhà mạng bấm trực tiếp đầu fast connector vào sợi cáp quang ống đệm chặt, nếu bạn ở trường hợp này thì có 2 cách dưới đây: 


Click vào hình bên để xem bảng giá tất cả các bộ chuyển đổi quang điện

Khuyến mãi 4 sợi dây nhảy quang trị giá 320.000 đồng khi mua trọn bộ: 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang



Gọi 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715

Email: sales@modemquang.com


 - Cắt ra, hàn lại bằng sợi dây nhảy quang / dây nối quang đúng loại đầu nối bạn cần
 hoặc một cách khác đơn giản hơn rất nhiều:

 - Liên hệ chúng tôi mua 1 đầu adaptor, adaptor này bao gồm 2 đầu nối, 1 đầu là loại mà sợi dây nhảy quang bạn sẵn có, 1 đầu trùng với loại converter quang bạn vừa mua

Converter quang WT-8110 chuyển đổi từ tín hiệu quang (có thể là cáp quang singlemode hoặc cáp quang multimode, tùy loại cáp và nhu cầu bạn đặt hàng) sang tín hiệu điện (đầu nối RJ45)

Converter quang Wintop WT-8110 này thường được dùng  để : kết nối Internet (kết nối với một bộ chuyển đổi quang điện đặt ở nhà cung cấp dịch vụ Internet) hoặc mở rộng khoảng cách mạng nội bộ (LAN) hay giữa 2 văn phòng, nhà xưởng, kho bãi, camera IP, đầu ghi hình DVR của bạn từ vài km cho đến hàng chục, hàng trăm km.

Cho đến nay thì việc sử dụng converter quang được xem là giải pháp kinh tế nhất, đơn giản nhất và hiệu quả nhất cho dù bạn phát triển trên hạ tầng mạng sẵn có hay xây dựng mới một mạng LAN cáp quang

Hãy liên hệ ngay hôm nay để nhận giá tốt



Đặc điểm converter quang Wintop WT-8110

1. Đặc điểm chung là transparent toàn bộ các gói tin

- Hỗ trợ việc chuyển khung cut-through cho độ trễ thấp
- Hỗ trợ chuyển đổi nguyên trạng cho độ trễ cực thấp
- Cho phép flow control hoạt động ở chế độ full duplex hoặc half duplex
- Giám sát băng thông
- Quản lý chuyển tiếp gói tin 1600 bytes
- Tuỳ chọn chuyển tiếp các gói tin phân mảnh

2. Hỗ trợ chuẩn 100Base-FX

3.Tích hợp 128Kb RAM làm bộ nhớ đệm

4.Chức năng tự động MDI-MDIX

5. Hỗ trợ chức năng link fault pass through (LFP)

6. Hỗ trợ chức năng cảnh báo lỗi khi converter quang bên kia bị lỗi (tùy chọn)

7. Đèn LED hiển thị kết nối/tình trạng  full/half duplex, tốc độ 10/100M

8. Hỗ trợ cấu hình EEPROM (optional)

9. Khoảng cách từ 2km, 20km, 40km, 60km, 80km,100km lên đến 120 km (đặt hàng tùy vào nhu cầu)

Thông tin đặt hàng converter quang Wintop WT-8110

Đặt hàng converter quang
Gọi (08)39940163 hoặc 0917 553 715


Converter quang tốc độ 10/100M,  1 cổng quang FX & 1 cổng điện RJ45

10/100M1310nm dual fiber 1*9 MM 2Km    WT-8110MA-11-2
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 20Km    WT-8110SA-11-20
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 40Km    WT-8110SA-11-40
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 60Km    WT-8110SA-11-60
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 80Km    WT-8110SA-11-80
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 100Km    WT-8110SA-11-100
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 120Km with APD    WT-8110SA-11-120
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-20A
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-20B
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-40A
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-40B
10/100M 1*9 BiDi SM 60KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-60A
10/100M 1*9 BiDi SM 60Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-60B
10/100M 1*9 BiDi SM 80KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-11-80A
10/100M 1*9 BiDi SM 80Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-11-80B


Converter quang tốc độ 10/100M,  1 cổng quang FX & 2 cổng điện RJ45

10/100M1310nm dual fiber 1*9 MM 2Km    WT-8110MA-12-2
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 20Km    WT-8110SA-12-20
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 40Km    WT-8110SA-12-40
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 60Km    WT-8110SA-12-60
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 80Km    WT-8110SA-12-80
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 100Km    WT-8110SA-12-100
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 120Km with APD    WT-8110SA-12-120
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-20A
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-20B
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-40A
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-40B
10/100M 1*9 BiDi SM 60KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-60A
10/100M 1*9 BiDi SM 60Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-60B
10/100M 1*9 BiDi SM 80KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-12-80A
10/100M 1*9 BiDi SM 80Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-12-80B


Converter quang tốc độ 10/100M,  1 cổng quang FX & 4 cổng điện RJ45

10/100M1310nm dual fiber 1*9 MM 2Km    WT-8110MA-14-2
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 20Km    WT-8110SA-14-20
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 40Km    WT-8110SA-14-40
10/100M 1310nm dual fiber 1*9 SM 60Km    WT-8110SA-14-60
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 80Km    WT-8110SA-14-80
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 100Km    WT-8110SA-14-100
10/100M 1*9 1550nm DFB dual fiber 1*9 120Km with APD    WT-8110SA-14-120
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-20A
10/100M 1*9 BiDi SM 20Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-20B
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-40A
10/100M 1*9 BiDi SM 40Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-40B
10/100M 1*9 BiDi SM 60KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-60A
10/100M 1*9 BiDi SM 60Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-60B
10/100M 1*9 BiDi SM 80KM   TX1310/RX1550nm    WT-8110SB-14-80A
10/100M 1*9 BiDi SM 80Km TX1550/RX1310nm    WT-8110SB-14-80B

Converter quang 10/100Mbps HTB1100

Bộ chuyển đổi quang điện HTB1100 tốc độ 10/100Mbps, khoảng cách quang 20km đối với cáp quang singlemode hoặc 2km đối với cáp quang multimode, đầu nối quang SC

Converter Quang HTB1100 giá tốt nhất
Hình ảnh Converter quang HTB-1100

HTB-1100S-25: Fast Ethernet 10/100M Fiber Media Converter, Singlemode, 1310nm, 20km 

HTB-1100C: Fast Ethernet 10/100M Fiber Media Converter, Multimode, 2km, SC Interface

- HTB-1100S-25-3: Fast Ethernet 10/100M Fiber Media Converter, Singlemode, Tx 1310 / Rx 1550, 20km (chuẩn A)

HTB 1100SS25 -5: Fast Ethernet 10/100M Fiber Media Converter, Singlemode, Tx 1550 / Rx 1310, 20km (chuẩn B)

HTB - GS -03 - SFPGigabit Ethernet 10/100/1000M Fiber Media Converter, Singlemode, 1310nm, 20km (gắn kèm SFP module 1.25G)


Mô tả


netLINK HTB1100 là dòng thiết bị chuyển đổi tín hiệu Ethernet quang sang điện 10/100M UTP -> 100M Fiber interface (FX). Với HTB1100 chuẩn 10/100M Fast Ethernet truyền thống bằng cáp xoắn cặp UTP, STP, FTP... có thể được mở rộng lên đến khoảng cách 120km nhờ liên kết bằng cáp quang.
Hiệu suất và chất lượng tuyệt vời của sản phẩm có được là nhờ ứng dụng những chipset, IC mới nhất. Bộ chuyển đổi quang điện HTB1100 có 6 đèn chỉ thị giúp người quản trị thiết bị dễ dàng giám sát tình trạng thiết bị.
Nó cũng giúp người dùng dễ dàng theo dõi để điều hành hệ thống. Dòng sản phẩm converter quang này nổi tiếng là có giá cả hợp lý và cạnh tranh nhất so với các thiết bị cùng loại trên thị trường


3 lý do nên chọn HTB1100



Là dòng converter quang được sử dụng rộng rãi nhất Việt Nam

Giá tốt , hàng luôn có sẵn

Giao hàng tận nơi , bảo hành chu đáo

Đặc điểm chính của converter quang HTB-1100C

    - Chức năng tự động nhận biết tốc độ 10 hay 100Mbps, song công full duplex hay bán song công half duplex.
    - Hỗ trợ chức năng tự động MDI/MDI-X auto crossover.
    - Có nhiều tùy chọn về đầu nối : SC,ST or FC; cũng như về loại cáp đơn mốt singlemode hay đa mốt multimode
    - Khung kích thước 1552 Byte
    - IC chống sét giúp converter quang giảm thiểu thiệt hại do sét
    - Khách hàng có thể tùy chọn khi đặt hàng: dùng nguồn trong - chỉ cần cắm cáp nguồn vào để sử dụng hoặc nguồn ngoài - dùng adaptor

Thông số kỹ thuật

Đáp ứng tiêu chuẩn: IEEE802.3u, 10/100Base-TX and 100Base-FX
Bảng địa chỉ MAC : 1K
Kiểu đầu nối:
    UTP: RJ-45 10/100Mbps;
    Quang: ST/SC/FC 100Mbps
Cáp:
    UTP: Cat. 5 UTP (khoảng cách tối đa 100m)
    Cáp quang Multimode: 50/125, 62.5/125μm khoảng cách tối đa 2km
    Cáp quang Singlemode: 8.3/125, 8.7/125, 9/125, 10/125μm  khoảng cách từ 20 -120km
Flow Control
    Full Duplex: Supporting standard IEEE802.3x
    Half Duplex: Backpressure
Đèn LED: Power, FX FDX, FX Link/Act, TX 100, TX FDX, TX Link/Act.
Nguồn: AC 110V-240V to DC 5V; DC 48V to DC 5V.
Nhiệt độ hoạt động: 0 ~ 70℃
Độ ẩm: 5% ~ 90%
Kích thước:
    Internal power: 30×110×140mm
    External power: 26×70×93mm
 
Đcó giá tốt nhất hãy
Gọi 0917 553 715 | Email: sales@modemquang.com | 
YM: Modem Quang

Cảm ơn!
  • Hãy gọi 08.39940163 hoặc hotline: 0917 553 715 khi bạn có bất kỳ thắc mắc về thiết bị hay dịch vụ của chúng tôi!
  • Vui lòng để lại một comment góp ý.
  • Hãy giúp chúng tôi bằng cách bấm nút G+1, Like, Share nếu bạn thấy thích sản phẩm này

Bộ chuyển đổi quang điện 1000M, AMP Gigabit Ethernet Media Converter

Bộ chuyển đổi quang điện tốc độ 1000Mbps - TE AMP Gigabit Ethernet media converter

AMP Gigabit Ethernet Media Converter

- Tương thích với IEEE 802.3ab và IEEE 802.3z (1000Base-T và Gigabit Ethernet)
- Tốc độ 10/100/1000 Mbps trên cổng cáp đồng
- Tự động đàm phán half / full duplex, tương thích N-way
- Chức năng MDI/MDIX trên các ports, không cần dùng cáp cross-over
- Dễ dàng theo dõi tình trạng hoạt động và phát hiện lỗi qua trạng thái đèn LED
- Nhiều tùy chọn cho cổng sợi quang với multimode SC (1000Base-SX) hoặc singlemode SC(1000Base-LX)
- Kích thước nhỏ gọn, dễ dàng lắp đặt và bảo trì.


Product Type:  Media Converter

System:  AMP NETCONNECT

Connector Type:  RJ45, SC Duplex

Mode:  Multimode (P/N:1591020-1 hoặc 1591020-9)

Mode: Singlemode (P/N:1591022-1 hoặc 1591022-9)

Number of Ports:  1

Port Configuration:  1-Port 1000TX - RJ45 to 1-Port SC Multimode

Ethernet Speed:  10/100/1000T, 1000BASE-SX

Mounting Style:  Chassis Mount, Stand-Alone

Kể từ tháng 7/2015 TE AMP có thay đổi một số mã hàng (part number) dưới đây là nguyên văn thông báo của hãng AMP về việc thay đổi một số mã hàng:

"Hi Team,

 Hiện tại TE đã thay đổi part number của các media convertor 1591020-9, 1591022-9, 1591024-9 và 1591030-9 sang part number mới là 1591020-1, 1591022-1, 1591024-1 và 1591030-1 . Việc thay đổi này chỉ là thay đổi part number trên hệ thống không ảnh hưởng tới chức năng, ứng dụng, cấu hình của sản phẩm. 
Tôi đính kèm bản thuyết minh kỹ thuật dành cho các part number này. Mong các bạn kiểm tra và đặt hàng theo cac part number mới. Thanks "
Catalog - datasheet AMP Gigabit Ethernet media converter

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402

Switch/ bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402 là thiết bị chuyên dụng trong môi trường công nghiệp khắc nghiệt.

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402 có 1 cổng quang tốc độ 100Mbps (100BaseFX) và 1 cổng "điện" Ethernet 10/100Mbps (10/100BaseTX) - để kết nối vào mạng LAN hoặc máy tính qua cổng RJ-45.

Converter quang công nghiệp IDS 402 được mệnh danh là thiết bị lý tưởng để truyền dẫn non-stop trong môi trường công nghiệp 

Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402
 được bảo hành 5 năm

Bo chuyen doi quang dien cong nghiep IDS 402
 Bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402

Giá bán lẻ bộ chuyển đổi quang điện công nghiệp IDS 402 là: 

4.200.000 đồng/ cái. 


Để nhận giá tốt nhất vui lòng liên hệ 08.3994613  hoặc 0917-553-715
Email: sales@baokhanhcorp.com

Converter quang IDS 402 đáp ứng các chuẩn:

IEEE 802.3
IEEE 802.3u

Giao diện:

IDS 402: 1 cổng quang 100 Base FX  và 1 cổng Ethernet RJ-45 10/100 Base TX 
RJ-45: 10/100Base TX
Cài đặt: RS-232 (RJ-45 connector)

Nguồn :

Input Voltage: 24VDC (12 ~ 36VDC)
Input Current:
IDS 402: <0.1 A@24VDC
Overcurrent protection: provided
Short circuit protection: provided
Connector: 3-pin connector
Mechanical:
Case: metal with IP30 protection

Dimensions: 31 x 77 x 103 mm

Weight: 260g
Installation: rack mount or wall mount

Environment:

Operating temperature:
Standard: 0 ~ +60°C (32 ~ 140°F )
Extended: -40 ~ +75°C (-40 ~ 167°F )
Storage: -40 ~ +85°C (-40 ~ 185°F)
Humidity: 5 ~ 95% (non-condensing)

Kích thước: L145*W120*H75 mm

Standards and Certifications:
Safety: UL 60950-1
EMI: FCC Part 15 Subpart B Class A, EN 55022 Class A
EMS:
EN 61000-4-2 (ESD) Level 3, EN 61000-4-3 (RS) Level 3,
EN 61000-4-4 (EFT) Level 3, EN 61000-4-5 (Surge) Level 3,
EN 61000-4-6 (CS) Level 3, EN 61000-4-8 Level 3

Shock: IEC 60068-2-27
Free fall: IEC 60068-2-32
Vibration: IEC 60068-2-6

Bảo hành (Warranty): 5 years

/

DCMA Protected