Hiển thị các bài đăng có nhãn Mua bán bộ chuyển đổi quang điện converter quang ở đâu. Hiển thị tất cả bài đăng
Hiển thị các bài đăng có nhãn Mua bán bộ chuyển đổi quang điện converter quang ở đâu. Hiển thị tất cả bài đăng

Bộ chuyển đổi quang điện converter quang 1 cổng SFP + 2 cổng RJ-45 Gigabit

 AOM-3102-SFP-EA là dòng converter quang 10/100/1000M của hãng AOA Tech, thiết bị chuyển đổi tín hiệu 2 cổng RJ-45 tốc độ 10/100/1000Base-T sang 1 cổng SFP (có thể gắn module quang - SFP module loại 1 sợi quang hoặc 2 sợi quang, loại singlemode đơn mốt hay multimode đa mốt, khoảng cách từ 550m với multimode hoặc 20km đến 120km với singlemode tùy vào nhu cầu cũng như số lượng sợi quang hiện có)
để mở rộng khoảng cách của mạng cáp đồng  100m lên mạng cáp quang đến 120km)


Bộ chuyển đổi quang điện AOM-3102-SFP-EA 
Đặc điểm
 10/100/1000Mbps auto-sensed, easily upgrade
 Full-duplex and half-duplex auto-sensed
 MDI/MDI-X Auto Negotiation
 10/100/1000Mbps store-and-forward
 Packet size up to1916bytes
 Supporting VoIP /QoS packets
 Support flow control and reduce broadcast packets
 Supporting STP to form a redundant network
 Extremely low power consumption, low heat, stable performance
 Providing Desktop, Wall-mounted, Chassis installation



Sơ đồ ứng dụng của bộ chuyển đổi quang điện converter quang AOM-3102-SFP-EA

Một số lưu ý khi mua converter quang bộ chuyển đổi quang điện

 Converter quang hay bộ chuyển đổi quang điện ngày nay là những tên gọi quen thuộc

không những với dân kỹ thuật IT, viễn thông mà còn khá quen thuộc đối với hầu hết những người dùng mạng máy tính. Nhưng vấn đề làm thế nào để lựa chọn một converter quang – bộ chuyển đổi quang điện phù hợp với nhu cầu, kinh phí, chất lượng ra sao và vì sao phải chọn loại bộ chuyển đổi quang điện này mà không chọn loại khác là điều làm không ít người dùng, nhân viên mua hàng, nhân viên kinh doanh hay nhân viên kỹ thuật phân vân?
Làm thế nào để chọn Converter Quang tốt
Hình ảnh converter quang

Chương trình khuyến mãi tháng 09/2015

(Chi tiết xem tại 

http://bochuyendoiquangdien.baokhanhcorp.com )


Khuyến mãi 2 sợi dây nhảy quang duplex trị giá 240.000 đồng khi lắp đặt mạng cáp quang nội bộ (LAN cáp quang) trọn bộ: cáp quang + 2 converter quang + 2 hộp phối quang ODF + 8 dây nối quang 08.3994-0613 hoặc 0917-553-715

Email: sales@baokhanhcorp.com

   Khái niệm converter quang

   Bộ chuyển đổi quang điện là thiết bị chuyển từ tín hiệu điện sang tín hiệu dạng quang và ngược lại (chuyển từ giao diện Ethernet quang sang giao diện Ethernet điện - cổng RJ45).  Về mặt kỹ thuật có rất nhiều thiết bị  chuyển đổi quang điện như vậy và thường để phận biệt chúng ta phải gọi tên thiết bị gắn với dạng chuẩn điện mà thiết bị đó chuyển đổi sang, ví dụ: converter quang Ethernet,  converter quang video audio, converter quang E1, converter quang RS232, RS422, RS485…  
Theo ví dụ đó chúng ta thấy rõ ràng là có rất nhiều chuẩn tín hiệu điện tuy nhiên thuật ngữ chúng ta thường nghe nhất vẫn là “converter quang” hay “bộ chuyển đổi quang điện”, trong khi thật ra phải nói đầy đủ là: converter quang Ethernet hoặc bộ chuyển đổi quang điện Ethernet. Đó là thiết bị chuyển đổi từ tín hiệu quang sang tín hiệu Ethernet, đầu nối (connector) RJ45 - là chuẩn giao diện phổ biến nhất hiện nay mà chúng ta thường thấy trên các PC, laptop, switch, router, DSLAM, máy đo data, đo cáp quang và trong nhiều thiết bị công nghiệp. Vì vậy khi nói với nhau converter quang hay bộ chuyển đổi quang điện là người ta đang nói về thiết bị chuyển đổi từ tín hiệu quang sang tín hiệu điện Ethernet (RJ45) - media converter, fiber converter

/

DCMA Protected